ตารางออกอากาศ

เลือกวันที่ :
เวลา
รายการ
06:00 น.
เช้านี้...ที่หมอชิต
07:30 น.
รายการ คันปาก
08:00 น.
รายการ เมนูวันหยุด
09:00 น.
รายการ กิ๊กดู๋ ฮอลิเดย์
09:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
10:00 น.
ภาพยนตร์วันหยุด เสนอ ภ.ไทย "สาระแนสิบล้อ" (MY TRIP WITH CHE)
10:30 น.
รายการ ห้องข่าว 7 สี
11:58 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
12:00 น.
ข่าวภาคเที่ยง
13:00 น.
รายการ สะเก็ดข่าววันหยุด
14:00 น.
ละคร อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว
14:54 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
14:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
15:00 น.
รายการ ปลดหนี้วันหยุดพิเศษ
16:00 น.
รายการ กระจกหกด้าน
16:15 น.
รายการ บ้านของเรา
16:58 น.
รายการ ไทยธำรง
16:59 น.
สารคดีพิเศษ ประโยชน์สุขของแผ่นดิน ชุด องค์ความรู้ ตอนที่ 82
17:00 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 1)
17:59 น.
รายการ เคล็ดลับทีมชาติ
18:00 น.
ละคร ยมบาลเจ้าขา
18:30 น.
ละคร ยอดชายนายตุ๊ก ตุ๊ก
19:40 น.
รายการ เส้นทางบันเทิง
19:45 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 2)
20:20 น.
ละคร สะใภ้หัวแดง
22:29 น.
รายการ ชิดจอ..รอดู
22:30 น.
รายการ ประเด็นเด็ด 7 สี
23:00 น.
รายการ จันทร์พันดาว
23:55 น.
ข่าวเด็ดภาคดึก
00:00 น.
รายการ กระบี่มือหนึ่ง
00:55 น.
ข่าวภาคดึก
01:00 น.
รายการ เจาะ เกาะติด
01:30 น.
ภาพยนตร์สารคดีชุด "เปิดโลกอัศจรรย์" (PLANET EARTH)
02:00 น.
เด็ดข่าวดึก
02:15 น.
ภาพยนตร์เกาหลีชุด ซิตี้ฮันเตอร์ (CITY HUNTER)
03:15 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
03:20 น.
รายการ คันปาก (RERUN)
03:50 น.
ภาพยนตร์จีนชุด "จี้กง เทพเจ้าอภินิหาร" (THE LEGEND OF CRAZY MONK)
เวลา
รายการ
04:35 น.
รายการ ควอนตั้ม เทเลวิชั่น
05:00 น.
เช้า - ข่าว 7 สี /ข่าวผู้เยาว์
06:00 น.
เช้านี้...ที่หมอชิต
07:30 น.
รายการ คันปาก
08:00 น.
รายการ เมนูวันหยุด
09:00 น.
รายการ Iron Chef Thailand Rematch เชฟกระทะเหล็ก ศึกวันล้างตา
09:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
10:00 น.
ภาพยนตร์วันหยุด เสนอ ภ.ฝรั่ง "อวตาร" (AVATAR)
12:58 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
13:00 น.
ข่าวภาคเที่ยง
13:30 น.
รายการ สุดยอดคดีเด็ด
14:30 น.
ละคร อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว
15:40 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
15:45 น.
รายการ วันหยุดสุดขีด (แมวเหมียว ออนทัวร์)
16:45 น.
รายการ กระจกหกด้าน
16:59 น.
สารคดีพิเศษ ประโยชน์สุขของแผ่นดิน ชุด องค์ความรู้ ตอนที่ 83
17:00 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 1)
17:59 น.
รายการ บันทึกสีเขียว
18:00 น.
ละคร ยมบาลเจ้าขา
18:30 น.
ละคร ยอดชายนายตุ๊ก ตุ๊ก
19:40 น.
รายการ เส้นทางบันเทิง
19:45 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 2)
20:20 น.
ละคร สะใภ้หัวแดง
22:29 น.
รายการ ชิดจอ..รอดู
22:30 น.
รายการ กิ๊ก ดู๋ สงครามเพลง...เงินล้าน Season 4
00:10 น.
ข่าวเด็ดภาคดึก
00:15 น.
รายการ T-Tech
00:45 น.
รายการ เจาะสนาม@MIDNIGHT
01:15 น.
เด็ดข่าวดึก
01:25 น.
ถ่ายทอดสดผ่านดาวเทียม การแข่งขันฟุตบอล DFB Pokal รอบรองชนะเลิศ ระหว่างทีม DORTMUND กับทีม WOLFSBURG จากประเทศเยอรมนี
03:30 น.
รายการ คันปาก (RERUN)
03:50 น.
ภาพยนตร์จีนชุด "จี้กง เทพเจ้าอภินิหาร" (THE LEGEND OF CRAZY MONK)
เวลา
รายการ
04:35 น.
รายการ ควอนตั้ม เทเลวิชั่น
05:00 น.
เช้า - ข่าว 7 สี /ข่าวผู้เยาว์
06:00 น.
เช้านี้...ที่หมอชิต
07:30 น.
รายการ คันปาก
08:00 น.
รายการ เมนูวันหยุด
09:00 น.
รายการ กิ๊กดู๋ ฮอลิเดย์
09:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
10:00 น.
ภาพยนตร์วันหยุด เสนอ ภ.ฝรั่ง "ศึกอภินิหารพ่อมดถล่มโลก" (THE SORCERER'S APPRENTICE)
11:58 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
12:00 น.
ข่าวภาคเที่ยง
13:00 น.
รายการ สะเก็ดข่าววันหยุด
14:00 น.
ละคร อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว
14:43 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
14:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
15:00 น.
รายการ ปลดหนี้วันหยุดพิเศษ
16:00 น.
รายการ คบเด็ก...สร้างบ้าน
16:30 น.
รายการ นกฮูกสีรุ้ง
16:57 น.
รายการ ภาษา พาเพลิน
16:58 น.
รายการ ครูวิทย์นักคิด
16:59 น.
สารคดีพิเศษ ประโยชน์สุขของแผ่นดิน ชุด องค์ความรู้ ตอนที่ 84
17:00 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 1)
17:58 น.
รายการ บันทึกสีเขียว
17:59 น.
รายการ ONE MINUTE ENGLISH
18:00 น.
ละคร ยมบาลเจ้าขา
18:30 น.
ละคร ยอดชายนายตุ๊ก ตุ๊ก
19:40 น.
รายการ เส้นทางบันเทิง
19:45 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 2)
20:20 น.
ละคร หางเครื่อง (ตอนจบ)
22:29 น.
รายการ ชิดจอ..รอดู
22:30 น.
รายการ ประเด็นเด็ด 7 สี
23:00 น.
รายการ เชฟกระทะเหล็กประเทศไทย / ข่าวภาคดึก
00:50 น.
ข่าวภาคดึก
00:55 น.
เทป ไฮไลต์การแข่งขันฟุตบอล FA Cup 2013/2014 รอบรองชนะเลิศ จากประเทศอังกฤษ
01:25 น.
ถ่ายทอดสดผ่านดาวเทียม การแข่งขันฟุตบอล DFB Pokal รอบรองชนะเลิศ ระหว่างทีม BAYERN MUNICH กับทีม KAISERSLAUTERN จากประเทศเยอรมนี
03:30 น.
รายการ คันปาก (RERUN)
03:50 น.
ภาพยนตร์จีนชุด "จี้กง เทพเจ้าอภินิหาร" (THE LEGEND OF CRAZY MONK)
เวลา
รายการ
04:35 น.
รายการ ควอนตั้ม เทเลวิชั่น
05:00 น.
เช้า - ข่าว 7 สี / ข่าวผู้เยาว์
06:00 น.
เช้านี้...ที่หมอชิต
07:30 น.
รายการ คันปาก
08:15 น.
รายการ เด็ดเศรษฐกิจ
08:29 น.
รายการ บอกเล่าเก้าสิบ
08:30 น.
หนังรอบเช้า เสนอ ภ.เกาหลีชุด "DREAM HIGH มุ่งสู่ดาว ก้าวตามฝัน" (DREAM HIGH)
10:24 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
10:25 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
10:30 น.
รายการ ชุมทางเสียงทอง
11:30 น.
ข่าวภาคเที่ยง / สปอร์ตแฟน / เที่ยงบันเทิง
13:00 น.
ละคร อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว
14:59 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
15:00 น.
เด็ดข่าวเด่น
15:30 น.
รายการ ตลบหลังตลาด
16:00 น.
ถ่ายทอดสด การแข่งขันวอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ปี 2014 นัดเปิดสนาม ระหว่างทีมไทย กับทีมอิหร่าน จากจังหวัดนครปฐม
18:00 น.
ละคร ยมบาลเจ้าขา
18:30 น.
ละคร ยอดชายนายตุ๊ก ตุ๊ก
19:40 น.
รายการ เส้นทางบันเทิง
19:45 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 2)
20:20 น.
ละคร คมพยาบาท (ตอนแรก)
22:29 น.
รายการ ชิดจอ..รอดู
22:30 น.
รายการ ประเด็นเด็ด 7 สี
23:00 น.
รายการ เรื่องจริงผ่านจอ
00:25 น.
ข่าวเด็ดภาคดึก
00:30 น.
รายการ คอข่าว รอบโลก
01:00 น.
รายการ เจาะ เกาะติด
01:30 น.
รายการ มาโชว์ คลิป
02:00 น.
เทป การแข่งขันฟุตบอล AFC CHAMPIONS LEAGUE 2014 รอบแบ่งกลุ่ม ระหว่างทีมบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด กับทีมซานตง ลู่เนิ่ง จากจังหวัดบุรีรัมย์
03:35 น.
เทป การแข่งขันกอล์ฟ LPGA LOTTE CHAMPIONSHIP วันแรก จากสหรัฐอเมริกา
เวลา
รายการ
04:35 น.
รายการ ควอนตั้ม เทเลวิชั่น
05:00 น.
เช้า - ข่าว 7 สี / ข่าวผู้เยาว์
06:00 น.
เช้านี้...ที่หมอชิต
07:30 น.
รายการ คันปาก
08:15 น.
รายการ เด็ดเศรษฐกิจ
08:29 น.
รายการ บอกเล่าเก้าสิบ
08:30 น.
หนังรอบเช้า เสนอ ภ.เกาหลีชุด "DREAM HIGH มุ่งสู่ดาว ก้าวตามฝัน" (DREAM HIGH)
10:24 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
10:25 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
10:30 น.
รายการ ชุมทางเสียงทอง
11:30 น.
ข่าวภาคเที่ยง / สปอร์ตแฟน / เที่ยงบันเทิง
13:00 น.
ละคร อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว
14:24 น.
รายการ สะกิดบันเทิง
14:25 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
14:30 น.
ถ่ายทอดสดผ่านดาวเทียม การแข่งขันชกมวย "ศึกไชยาสะท้านโลก" ป้องกันแชมป์ IBF ASIA รุ่นจูเนียร์เฟเธอร์เวท ระหว่างไมค์ เกษตรพัฒนา กับชาวฟิลิปปินส์ พร้อมคู่มวยประกอบรายการ จากเวทีมวยชั่วคราว โรงเรียนวัดไตรรัตนากร อำเภอไชยา จังหวัดสุราษฎร์ธานี
16:30 น.
รายการ พ่อหนูเก่งที่สุดในโลก
16:59 น.
สารคดีพิเศษ ประโยชน์สุขของแผ่นดิน ชุด องค์ความรู้ ตอนที่ 81
17:00 น.
ข่าวภาคค่ำช่วงที่ 1
18:00 น.
ละคร ยมบาลเจ้าขา
18:30 น.
ละคร ยอดชายนายตุ๊ก ตุ๊ก
19:40 น.
เส้นทางบันเทิง
19:45 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 2)
20:20 น.
ละคร พายุเทวดา (ตอนจบ)
22:29 น.
รายการ ชิดจอ..รอดู
22:30 น.
รายการ ประเด็นเด็ด 7 สี
23:00 น.
รายการ วันวานยังหวานอยู่
00:25 น.
ข่าวเด็ดภาคดึก
00:30 น.
รายการ ตีไกล ไปถึง DRIVE TO THE MOON
01:25 น.
ถ่ายทอดสดผ่านดาวเทียม การแข่งขันฟุตบอลลา ลีกา ฤดูกาล 2013/2014 ระหว่างทีม ATLETICO MADRID กับทีม ELCHE จากประเทศสเปน
03:30 น.
เทป การแข่งขันกอล์ฟ LPGA LOTTE CHAMPIONSHIP วันที่ 2 จากสหรัฐอเมริกา
เวลา
รายการ
04:35 น.
รายการ ควอนตั้ม เทเลวิชั่น
05:00 น.
เคาะข่าวสุดสัปดาห์
06:15 น.
รายการ เจ้าขุนทองหัวใจสีชมพู
06:29 น.
รายการ การแพทย์ก้าวหน้า
06:30 น.
รายการ ดิสนีย์คลับ
08:04 น.
รายการ สายฟ้าพารู้
08:10 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
08:15 น.
ละคร มนต์นาคราช
09:14 น.
รายการ พระคู่บ้านคู่เมือง
09:15 น.
ละคร คู่ปรับตำรับเฮี้ยน
09:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
10:00 น.
ยอดภาพยนตร์นานาชาติ เสนอ ภ.เกาหลี “วิ้ง วิ้ง ปิ้งรักนายโมโม่” (YOU’RE MY PET)
11:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
12:00 น.
7 สีคอนเสิร์ต พบกับ "หญิงลี ศรีจุมพล / ศร สินชัย / ดอกอ้อ ทุ่งตอง / ก้านตอง ทุ่งเงิน"
13:00 น.
ละคร คู่กิ๊กพริกกะเกลือ
13:45 น.
รายการ คดีเด็ด
14:44 น.
รายการ ทางเลือก ทางหลวง
14:45 น.
รายการ ฟ้ามีตา
15:25 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
15:30 น.
รายการ ปลดหนี้
16:15 น.
รายการ จ้อจี้
17:00 น.
รายการ เส้นทางเศรษฐี
17:30 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 1)
18:00 น.
รายการ Don't Stop Me Now Thailand...ไม่ไล่ไม่เลิก
18:30 น.
ละคร ยอดชายนายตุ๊ก ตุ๊ก
19:40 น.
รายการ เส้นทางบันเทิง
19:45 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 2)
20:20 น.
ละคร สุสานคนเป็น (ตอนแรก)
22:29 น.
รายการ ชิดจอ..รอดู
22:30 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
22:45 น.
BIG CINEMA เสนอ ภ.ไทย “สาระแน โอเซกไก” (SARANAIR OSEKAI)
00:35 น.
รายการ แซทโซน โซนมันวันเสาร์
01:25 น.
ข่าวเด็ดภาคดึก
01:35 น.
เทป การแข่งขันกอล์ฟ LPGA LOTTE CHAMPIONSHIP วันที่ 3 จากสหรัฐอเมริกา
02:35 น.
ภาพยนตร์ฝรั่งชุด "ณ กาลครั้งหนึ่ง ปี 2" (ONCE UPON A TIME YR.2)
03:15 น.
WORLD CINEMA เสนอ ภ.ฝรั่ง "ปิรันย่า กัดแหลกแหวกทะลุ" (PIRANHA)
เวลา
รายการ
04:35 น.
รายการ ควอนตั้ม เทเลวิชั่น
05:00 น.
เคาะข่าวสุดสัปดาห์
06:15 น.
รายการ ธรรมะ
06:29 น.
รายการ การแพทย์ก้าวหน้า
06:30 น.
การ์ตูนชุด มังกรน้อยยอดกังฟู (KUNG FU DRAGON) (ตอนจบ)
07:00 น.
การ์ตูนชุด อัลทิเมต สไปเดอร์แมน (ULTIMATE SPIDER-MAN Yr.2)
07:29 น.
รายการ รักษ์เมืองไทย
07:30 น.
การ์ตูนชุด เบ็น 10 เอเลี่ยนพิทักษ์โลก (BEN 10: ULTIMATE ALIEN)
08:04 น.
รายการ ร้อยเรื่องเมืองไทย
08:05 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
08:10 น.
ละคร มนต์นาคราช
09:09 น.
รายการ พระคู่บ้านคู่เมือง
09:10 น.
ละคร คู่ปรับตำรับเฮี้ยน
09:50 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
09:55 น.
ยอดภาพยนตร์นานาชาติ เสนอ ภ.แอนิเมชัน “เฮอร์คิวลีส” (HERCULES)
11:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
12:00 น.
รายการ เกมพันหน้า..เอื้ออาทร
12:40 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
12:59 น.
รายการ พบหมอศิริราช
13:00 น.
ถ่ายทอดสด มวยไทย 7 สี
14:55 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
15:00 น.
รายการ MARTIAL WARRIOR ชิงฝัน แอ็กชั่นสตาร์
16:30 น.
ละคร คฤหาสน์บ้านทุ่ง (ตอนแรก)
17:15 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 1)
18:00 น.
รายการ Don't Stop Me Now Thailand...ไม่ไล่ไม่เลิก
18:30 น.
ละคร ยอดชายนายตุ๊ก ตุ๊ก
19:40 น.
รายการ เส้นทางบันเทิง
19:45 น.
ข่าวภาคค่ำ (ช่วงที่ 2)
20:20 น.
ละคร สุสานคนเป็น
22:29 น.
รายการ ชิดจอ..รอดู
22:30 น.
ข่าวเด็ด 7 สี
22:45 น.
รายการ ที่นี่หมอชิต
00:10 น.
ข่าวเด็ดภาคดึก
00:15 น.
รายการ Football Thai Weekly
01:15 น.
ภาพยนตร์ฝรั่งชุด "ณ กาลครั้งหนึ่ง ปี 2" (ONCE UPON A TIME YR.2)
02:00 น.
เทป การแข่งขันกอล์ฟ LPGA LOTTE CHAMPIONSHIP วันสุดท้าย จากสหรัฐอเมริกา
03:00 น.
WORLD CINEMA เสนอ ภ.เกาหลี "ปรุงหัวใจ สูตรเจ้าชายเย็นชา" (THE NAKED KITCHEN)